Feedburner
+ Reply to Thread
Kết quả 1 tới 7 của 7
  1. Ngày tham gia
    Mar 2010

Sẽ yêu người cho dẫu mai sau về đâu

Thật khó để tìm cho mình một người hiểu và quan tâm đến mình một cách thực sự. Nhiều người có thể nói rằng họ yêu em, họ thích em song không phải ai cũng có đủ yêu thương và lòng kiên nhẫn để ở lại với em, để bên cạnh những lúc em buồn, để cùng em chia sẻ những khó khăn của cuộc sống này và lại càng ít người có thể hiểu em đang nghĩ gì, đang cần gì.
    Nếu em buồn, anh sẽ không để em một mình đâu, sẽ không bao giờ xa em đâu và sẽ không để em phải cô đơn nơi đất khách quê người.
    Nguyện đi với em suốt con đường đời.
    Anh yêu em!
    myce

2. Ngày tham gia
    Mar 2010
    Địa điểm
    trong Yunnie and Minnie's room

@herz: tớ mún thêm 1 vế từ 1 ng`con gái nhé

thật khó để trả lời cho dấu hỏi tình yêu

người ta nói yêu em, bên em, và thật sự đã luôn rất quan tâm em, luôn muốn ở bên em

nhưng khó khăn biết mấy, để nhìn thấy chính lòng mình, rằng "E ko thể dành tcam cho anh"

... để cùng lúc cho đi và được nhận lại thật là khó...

người có thể nói rằng họ yêu em, họ thích em song không phải ai cũng có đủ yêu thương và lòng kiên nhẫn để ở lại với em, để bên cạnh những lúc em buồn, để cùng em chia sẻ những khó khăn của cuộc sống này và lại càng ít người có thể hiểu em đang nghĩ gì, đang cần gì.
    Tôi cũng không hiểu có thứ gì trên thế giới này giữa 2 ng` khác giới, không phải là tình yêu nam nữ , nhưng có thể luôn bên nhau, chia sẻ mọi điều, luôn nghĩ đến ng` đó lúc muốn dựa dẫm lúc mất cân bằng, luôn muốn làm mọi điều để người kia mỉm cười hạnh phúc, và một cách rất tự nhiên như luôn thấu hiểu, luôn khiến người kia vơi đi bao nỗi phiền muộn... Không cần biết no có phải tình yêu ko, nhưng tôi luôn trân trọng nó...

Ko hẳn cứ phải là người yêu mới có thể làm được tất cả những điều trên, phải ko?

TÌnh yêu, tôi muốn cho nó một định nghĩa thật rộng, xứng đáng với chính 2 từ "tình yêu"

tớ thik cái tựa đề bài viết của ấy
    Last edited by hilary clinton; 15-03-2010 at 11:52 PM.

3. Ngày tham gia
    Feb 2010
    Địa điểm
    in the middle of somewhere and/or sometimes of nowhere

Trích Được post bởi hilary clinton Xem bài viết
    Tôi cũng không hiểu có thứ gì trên thế giới này giữa 2 ng` khác giới, không phải là tình yêu nam nữ , nhưng có thể luôn bên nhau, chia sẻ mọi điều, luôn nghĩ đến ng` đó lúc muốn dựa dẫm lúc mất cân bằng, luôn muốn làm mọi điều để người kia mỉm cười hạnh phúc, và một cách rất tự nhiên như luôn thấu hiểu, luôn khiến người kia vơi đi bao nỗi phiền muộn... Không cần biết no có phải tình yêu ko, nhưng tôi luôn trân trọng nó...

Ko hẳn cứ phải là người yêu mới có thể làm được tất cả những điều trên, phải ko? [/I]

tớ thik cái tựa đề bài viết của ấy
    Có hilary ạ. Và người ta ko gọi đó là tình yêu. Người như thế cũng ko gọi là người yêu. Người ta gọi là tri kỷ.[
    bạn bè có thể có, và có nhiều. Người yêu có thể có và cũng có thể có nhiều (hehe). Nhưng tri kỉ rất khó tìm. Thậm chí tìm cả đời cũng ko được.
    ...đừng cảm ơn hay xin lỗi vì bất kỳ điều gì bởi được quen biết nhau trong cuộc đời này đã là một niềm vui rất lớn...

4. Ngày tham gia
    Mar 2010
    Địa điểm
    trong Yunnie and Minnie's room

Trích Được post bởi Hươu Ú Xem bài viết
    Có hilary ạ. Và người ta ko gọi đó là tình yêu. Người như thế cũng ko gọi là người yêu. Người ta gọi là tri kỷ.[
    bạn bè có thể có, và có nhiều. Người yêu có thể có và cũng có thể có nhiều (hehe). Nhưng tri kỉ rất khó tìm. Thậm chí tìm cả đời cũng ko được.
    hi vọng mình cảm thấy đúng, rằng mình đã có thể tìm thấy đc 1 ng` thật sự thân thiết như thế...

chỉ sợ chính bản thân mình thôi... sợ có thể chính mình sẽ thay đổi.................... (cái này trong 11 năm qua tyc nhìu vô đối ròi )

à quên.... kêu em là hila nhé
    Last edited by hilary clinton; 16-03-2010 at 12:55 AM.

5. Ngày tham gia
    Feb 2010
    Địa điểm
    in the middle of somewhere and/or sometimes of nowhere

Vậy hilary đổi nick thành hila đi. Ko thì gọi tắt là Tởn nhá.
    ...đừng cảm ơn hay xin lỗi vì bất kỳ điều gì bởi được quen biết nhau trong cuộc đời này đã là một niềm vui rất lớn...

6. Ngày tham gia
    Mar 2010

Yêu yêu hi hi ^^

7. Ngày tham gia
    Oct 2011
    Địa điểm
    ha noi

Tình yêu là vậy , nhẹ nhàng và đơn giản. như vậy là quá đủ rồi. người ta không bon chen vì những thứ xa hoa, những thứ phải đạt bằng mọi giá, tiền bạc địa vị. ....
    hãy có lòng nhân ái, vị tha , tình cảm và sự hiểu biết thì mới có đưọc hạnh phúc, hạnh phúc là một điều gì đó bình dị, hãy đón nhận nó nhẹ nhàng

8. The Following User Says Thank You to nh(Ok+bO)y_ok For This Useful Post:

Luvbntt (02-10-2012)